4 Ý tưởng kiếm tiền Online, tạo thu nhập thụ động

Thảo luận trong 'Nguồn vốn' bắt đầu bởi HanhMins, 27/5/20.

1. HanhMins

HanhMins Moderator Thành viên BQT

4 Ý tưởng kiếm tiền Online, tạo thu nhập thụ động sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều trên con đường phát triển bản thân nói chung và làm giàu nói riêng. Những kênh này giúp họ kiếm được tiền ngay cả trong lúc họ đang ngủ say. Những cách này đòi hỏi các bạn phải kiên trì và nghiêm túc học hỏi, thực hiện.

Chúng ta đang sống trong thời đại bùng nổ internet và công nghệ. Và điều này mở ra cơ hội cho nhiều người có thể kiếm tiền online. Dưới đây là 4 ý tưởng kiếm tiền online và mang lại cho bạn nguồn thu nhập thụ động dồi dào.

1. Viết blog

Cách phổ biến nhất để kiếm tiền online là bằng cách xây dựng một trang blog riêng của bạn. Chỉ mất vài phút để bạn thiết lập và bắt đầu-chỉ cần mua một tên miền (domain) và thuê dịch vụ lưu trữ web (hosting).

Sau đó, hãy bắt đầu tạo ra những nội dung tuyệt vời mà mọi người sẽ quan tâm để đọc hoặc chia sẻ. Ví dụ: nếu bạn là người yêu thích du lịch và có sự am hiểu về các vùng đất, văn hóa, ẩm thực…bạn có thể bắt đầu xây dựng một trang blog về du lịch bằng cách viết các bài review về những điểm thăm quan hoặc chia sẻ kinh nghiệm du lịch của riêng bạn.

Khi trang blog của bạn đã có một lượng lớn người truy cập (traffic), bạn có thể bắt đầu kiếm tiền online từ đây. Có nhiều cách để bạn tạo ra thu nhập từ blog của mình.

2. Bán hàng online

Giống như viết blog, có một số cách để kiếm thu nhập thụ động phổ biến đó là bằng cách bán các sản phẩm hàng hóa online. Một trong những cách được biết đến nhiều nhất hiện nay là sử dụng các trang mạng xã hội như facebook, instagram…để bán hàng. Nhưng ngay cả khi bạn không có sản phẩm để bán, bạn vẫn có thể bắt đầu với hình thức drop shipping. .

Drop shipping là hình thức trong đó bạn đăng bán sản phẩm của một nhà sản xuất với giá cao hơn giá mà họ đưa ra. Khi có đơn hàng đặt mua từ bạn, bạn sẽ đặt hàng ngược lại nhà cung cấp để giao hàng cho khách của bạn và hưởng phần chênh lệch.

Bạn cũng có thể xây dựng một cửa hàng Thương mại điện tử của riêng mình bằng cách sử dụng các nền tảng như Shopee, Lazada, Sendo…. Họ cung cấp cho bạn mọi thứ bạn cần để bán sản phẩm online từ giao diện cửa hàng trực tuyến hoàn chỉnh đến các công cụ hỗ trợ marketing, giao hàng, thanh toán…

3. Dropshipping

Dropshipping là người bán không lưu giữ sản phẩm được bán trong kho của mình. Thay vào đó, khi một cửa hàng bán một sản phẩm cụ thể, họ sẽ mua sản phẩm từ một bên thứ 3 và bên thứ 3 sẽ vận chuyển luôn cho khách hàng nên những người bán hàng đó không bao giờ nhìn thấy sản phẩm hoặc xử lý sản phẩm.

Dropshipping là một mô hình kinh doanh hấp dẫn với cả người mới kinh doanh và các thương nhân lâu đời. Với số vốn bắt đầu gần như là con số 0, mô hình kinh doanh này rất phù hợp với các bạn trẻ sinh viên hoặc những người bắt đầu bước chân vào kinh doanh.

4. Giáo viên dạy học online

Bạn là một người có năng khiếu âm nhạc, hội hoạ, tin học... bạn có thể chơi một số loại nhạc cụ một cách thuần thục như guitar, piano,..? Có nhiều người đang tìm kiếm một giáo viên dạy nhạc ngay bây giờ, bạn có thể dạy cho mọi lứa tuổi từ trẻ em cho đến người lớn.

Bạn có thể xây dựng một doanh nghiệp trực tuyến dựa trên nền tảng mạng xã hội facebook hoặc sử dụng các website để tạo ra các khách hàng tiềm năng và giảng dạy qua Skype.

Trên đây là 4 Ý tưởng kiếm tiền Online, tạo thu nhập thụ động đa dạng các ngành nghề và lĩnh vực để bạn lựa chọn ngoài ra nếu trong quá trình thực hiện thiếu vốn có thể tham gia các gói vay ngân hàng. Hiện chúng tôi đã và đang hỗ trợ rất nhiều khách hàng có nhu cầu vay vốn để kinh doanh nói chung và kinh doanh Online nói riêng. Chúc bạn thành công!